You are on page 1of 11

SUBJECT: ARPAN WEEK NO.

____1______ GRADING PERIOD: FIRST GRADING_

DAY 1 DAY 2 DAY 3 DAY 4 DAY 5


DATE: ____________ DATE: ____________ DATE: ____________ DATE: ____________
DATE: ____________
LAYUNIN: LAYUNIN: LAYUNIN: LAYUNIN: LAYUNIN:
1. Naiisa-isa ang mga simbolo na 1. Naiisa-isa ang mga simbolo na 1. Naiisa-isa ang mga simbolo na 1. Naiisa-isa ang mga simbolo na Ang mga mag aaral ay
ginagamit sa mapa. ginagamit sa mapa. ginagamit sa mapa. ginagamit sa mapa. inaasahang makakakuha ng
2. Nabibigyang-kahulugan ang mga 2. Nabibigyang-kahulugan ang mga 2. Nabibigyang-kahulugan ang mga 2. Nabibigyang-kahulugan ang mga
simbolo na ginagamit sa mapa sa simbolo na ginagamit sa mapa sa simbolo na ginagamit sa mapa sa simbolo na ginagamit sa mapa sa
75% sa Lingguhang Pagsusulit
tulong ng mga panuntunan. tulong ng mga panuntunan. tulong ng mga panuntunan. tulong ng mga panuntunan.
3. Nasasabi ang kahalagahan ng 3. Nasasabi ang kahalagahan ng 3. Nasasabi ang kahalagahan ng 3. Nasasabi ang kahalagahan ng
bawat simbolo na ginagamit sa bawat simbolo na ginagamit sa bawat simbolo na ginagamit sa bawat simbolo na ginagamit sa
mapa. mapa. mapa. mapa.
PAKSA PAKSA PAKSA PAKSA
ARALIN 1. Ang Mga Simbolo ARALIN 1. Ang Mga Simbolo ARALIN 1. Ang Mga Simbolo ARALIN 1. Ang Mga Simbolo WEEKLY TEST
sa Mapa sa Mapa sa Mapa sa Mapa
SANGGUNIAN: SANGGUNIAN: SANGGUNIAN: SANGGUNIAN: EBALWASYON:
LM: ___ AP3LAR-Ia-1______ LM: ___ AP3LAR-Ia-1______ LM: ___ AP3LAR-Ia-1______ LM: ___ AP3LAR-Ia-1______ Hanapin sa Hanay A ang sagot
LG: ____1___ LG: __1_____ LG: ___1____ LG: ___1____
sa Hanay B.
CG: ____30__ CG: ____30__ CG: ____30__ CG: ____30__
Pamamaraan: Pamamaraan: Pamamaraan: Pamamaraan:
Hanay A Hanay B
1. Paunang Pagtataya 1. Paunang Pagtataya 1. Paunang Pagtataya 1. Paunang Pagtataya
2. Tukoy Alam 2. Tukoy Alam 2. Tukoy Alam 2. Tukoy Alam
3. Tunguhin 3. Tunguhin 3. Tunguhin 3. Tunguhin a. kapatagan
4. Paglalahad 4. Paglalahad 4. Paglalahad 4. Paglalahad -
5. Pagtutro At Paglalarawan 5. Pagtutro At Paglalarawan 5. Pagtutro At Paglalarawan 5. Pagtutro At Paglalarawan
b. Katubigan
6. Paglalahat / Pagbubuod 6. Paglalahat / Pagbubuod 6. Paglalahat / Pagbubuod 6. Paglalahat / Pagbubuod
7. Pagtataya 7. Pagtataya 7. Pagtataya 7. Pagtataya
c.talampas
EBALWASYON: EBALWASYON: EBALWASYON: EBALWASYON:
Pasagutan ang Natutuhan Pasagutan ang Natutuhan Pasagutan ang Natutuhan Pasagutan ang Natutuhan
Ko Ko Ko Ko

TAKDANG - ARALIN: TAKDANG - ARALIN: TAKDANG - ARALIN: TAKDANG - ARALIN:


Pagdalahin ang mga bata ng kompass at Pagdalahin ang mga bata ng kompass at Pagdalahin ang mga bata ng kompass at Pagdalahin ang mga bata ng kompass at
mapa na nagpapakita ng mapa na nagpapakita ng mapa na nagpapakita ng mapa na nagpapakita ng
mga pangunahin at pangalawang mga pangunahin at pangalawang mga pangunahin at pangalawang mga pangunahin at pangalawang
direksiyon. Gagamitin ito sa direksiyon. Gagamitin ito sa direksiyon. Gagamitin ito sa direksiyon. Gagamitin ito sa
susunod na aralin. susunod na aralin. susunod na aralin. susunod na aralin.
Remarks: Remarks: Remarks: Remarks: Remarks:
Mastery level: Mastery level: Mastery level: Mastery level: Mastery level:
SUBJECT: ARPAN WEEK NO. ____2______ GRADING PERIOD: FIRST GRADING_

DAY 1 DAY 2 DAY 3 DAY 4 DAY 5


DATE: ____________ DATE: ____________ DATE: ____________ DATE: ____________
DATE: ____________
LAYUNIN: LAYUNIN: LAYUNIN: LAYUNIN: LAYUNIN:
1. Natutukoy ang kinalalagyan ng 1. Natutukoy ang kinalalagyan ng 1. Natutukoy ang kinalalagyan ng 1. Natutukoy ang kinalalagyan ng Ang mga mag aaral ay
bawat lalawigan sa rehiyon gamit bawat lalawigan sa rehiyon gamit bawat lalawigan sa rehiyon gamit bawat lalawigan sa rehiyon gamit inaasahang makakakuha ng
angmga pangunahin at angmga pangunahin at angmga pangunahin at angmga pangunahin at 75% sa Lingguhang Pagsusulit
pangalawang direksiyon; pangalawang direksiyon; pangalawang direksiyon; pangalawang direksiyon;
2. Nailalarawan ang kinalalagyan 2. Nailalarawan ang kinalalagyan 2. Nailalarawan ang kinalalagyan 2. Nailalarawan ang kinalalagyan
ng ibat-ibang lalawigan sa rehiyon ng ibat-ibang lalawigan sa rehiyon ng ibat-ibang lalawigan sa rehiyon ng ibat-ibang lalawigan sa rehiyon
gamitang mapa gamitang mapa gamitang mapa gamitang mapa
PAKSA PAKSA PAKSA PAKSA
ARALIN 2: Kinalalagyan ng mga ARALIN 2: Kinalalagyan ng mga ARALIN 2: Kinalalagyan ng mga ARALIN 2: Kinalalagyan ng mga
Lalawigan saRehiyon batay sa Lalawigan saRehiyon batay sa Lalawigan saRehiyon batay sa Lalawigan saRehiyon batay sa WEEKLY TEST
Direksiyon Direksiyon Direksiyon Direksiyon
SANGGUNIAN: SANGGUNIAN: SANGGUNIAN: SANGGUNIAN: EBALWASYON:
LM: AP3LAR-Ib-2 LM: AP3LAR-Ib-2 LM: AP3LAR-Ib-2 LM: AP3LAR-Ib-2
LG: ____14___ LG: ____14___ LG: ___14____ LG: ___14____
CG: ___30___ CG: ___30___ CG: ___30___ CG: ___30___
Pamamaraan: Pamamaraan: Pamamaraan: Pamamaraan:
1. Paunang Pagtataya 1. Paunang Pagtataya 1. Paunang Pagtataya 1. Paunang Pagtataya
2. Tukoy Alam 2. Tukoy Alam 2. Tukoy Alam 2. Tukoy Alam
3. Tunguhin 3. Tunguhin 3. Tunguhin 3. Tunguhin
4. Paglalahad 4. Paglalahad 4. Paglalahad 4. Paglalahad
5. Pagtutro At Paglalarawan 5. Pagtutro At Paglalarawan 5. Pagtutro At Paglalarawan 5. Pagtutro At Paglalarawan
6. Paglalahat / Pagbubuod 6. Paglalahat / Pagbubuod 6. Paglalahat / Pagbubuod 6. Paglalahat / Pagbubuod
7. Pagtataya 7. Pagtataya 7. Pagtataya 7. Pagtataya
EBALWASYON: EBALWASYON: EBALWASYON: EBALWASYON:
Pasagutan ang Natutuhan Pasagutan ang Natutuhan Pasagutan ang Natutuhan
Pasagutan ang Natutuhan Ko. Ko. Ko.
Ko.

TAKDANG - ARALIN: TAKDANG - ARALIN: TAKDANG - ARALIN: TAKDANG - ARALIN:


GAWAIN: _____ GAWAIN: _____ GAWAIN: _____ GAWAIN: _____
PAHINA: ______ PAHINA: ______ PAHINA: ______ PAHINA: ______
Remarks: Remarks: Remarks: Remarks: Remarks:
Mastery level: Mastery level: Mastery level: Mastery level: Mastery level:
SUBJECT: ARPAN WEEK NO. ____3______ GRADING PERIOD: FIRST GRADING_

DAY 1 DAY 2 DAY 3 DAY 4 DAY 5


DATE: ____________ DATE: ____________ DATE: ____________ DATE: ____________ DATE: ____________
LAYUNIN: LAYUNIN: LAYUNIN: LAYUNIN: LAYUNIN:
1. natutukoy ang lokasyon ng mga lalawigan 1. natutukoy ang lokasyon ng mga lalawigan 1. Natutukoy ang mga katangian ng 1. Natutukoy ang mga katangian ng Ang mga mag aaral ay
sa rehiyon batay sa mga kalapit na lugar; at sa rehiyon batay sa mga kalapit na lugar; at lalawigan sa sariling rehiyon batay lalawigan sa sariling rehiyon batay inaasahang makakakuha ng
2. nailalarawan ang lokasyon ng mga 2. nailalarawan ang lokasyon ng mga salokasyon, direksyon, laki at kaanyuan salokasyon, direksyon, laki at kaanyuan
lalawigan sa rehiyon batay sa lalawigan sa rehiyon batay sa 75% sa Lingguhang Pagsusulit
2. Naipaghahambing ang mga lalawigan 2. Naipaghahambing ang mga lalawigan
mga nakapaligid dito mga nakapaligid dito
sa sariling rehiyon ayon sa sa sariling rehiyon ayon sa
lokasyon, direksyon, laki at kaanyuan lokasyon, direksyon, laki at kaanyuan
PAKSA PAKSA PAKSA PAKSA
ARALIN 3: Relatibong Lokasyon ng mga ARALIN 3: Relatibong Lokasyon ng mga ARALIN 4. Katangian ng mga Lalawigan ARALIN 4. Katangian ng mga Lalawigan WEEKLY TEST
Lalawigan sa Rehiyon Lalawigan sa Rehiyon sa Rehiyon sa Rehiyon
SANGGUNIAN: SANGGUNIAN: SANGGUNIAN: SANGGUNIAN: EBALWASYON:
LM: ___AP3LAR-Ic-3 ______ LM: ___AP3LAR-Ic-3 ______ LM: ___ AP3LAR-Ic-4______ LM: ___ AP3LAR-Ic-4______
LG: ____17___ LG: ___17____ LG: _______ LG: _______
CG: ___30___ CG: ___30___ CG: __30____ CG: __30____
Pamamaraan: Pamamaraan: Pamamaraan: Pamamaraan:
1. Paunang Pagtataya 1. Paunang Pagtataya 1. Paunang Pagtataya 1. Paunang Pagtataya
2. Tukoy Alam 2. Tukoy Alam 2. Tukoy Alam 2. Tukoy Alam
3. Tunguhin 3. Tunguhin 3. Tunguhin 3. Tunguhin
4. Paglalahad 4. Paglalahad 4. Paglalahad 4. Paglalahad
5. Pagtutro At Paglalarawan 5. Pagtutro At Paglalarawan 5. Pagtutro At Paglalarawan 5. Pagtutro At Paglalarawan
6. Paglalahat / Pagbubuod 6. Paglalahat / Pagbubuod 6. Paglalahat / Pagbubuod 6. Paglalahat / Pagbubuod
7. Pagtataya 7. Pagtataya 7. Pagtataya 7. Pagtataya
EBALWASYON: EBALWASYON: EBALWASYON: EBALWASYON:
Pasagutan ang Natutuhan Ko LM p Pasagutan ang Natutuhan Ko LM p Pasagutan ang Natutuhan Ko LM p Pasagutan ang Natutuhan Ko LM p
___. ___. ___. ___.
Gumawa ng sariling pagsusulit kung Gumawa ng sariling pagsusulit kung Gumawa ng sariling pagsusulit kung Gumawa ng sariling pagsusulit kung
saan natutukoy ng mga bata ang saan natutukoy ng mga bata ang saan natutukoy ng mga bata ang saan natutukoy ng mga bata ang
relatibong lokasyon ng kanilang relatibong lokasyon ng kanilang relatibong lokasyon ng kanilang relatibong lokasyon ng kanilang
rehiyon o lalawigan rehiyon o lalawigan. rehiyon o lalawigan. rehiyon o lalawigan.

TAKDANG - ARALIN: TAKDANG - ARALIN: TAKDANG - ARALIN: TAKDANG - ARALIN:


Iguhit ang mapa ng sariling rehiyon sa Iguhit ang mapa ng sariling rehiyon sa
Magdisenyo ng isang Magdisenyo ng isang puting papel, bigyan ng puting papel, bigyan ng
pamayanan. Gawing pamayanan. Gawing pagkakakilanlan ang bawat lalawigan sa pagkakakilanlan ang bawat lalawigan sa
pamamagitan ng pamamagitan ng
puntong reprensiya ang puntong reprensiya ang pagiiba-iba ng kulay na gagamitin sa pagiiba-iba ng kulay na gagamitin sa
inyong bahay inyong bahay bawat isang lalawigan. bawat isang lalawigan.
Isulat ang detalye ng bawat lalawigan Isulat ang detalye ng bawat lalawigan
ayon sa lokasyon, ayon sa lokasyon,
direksyon, laki at kaanyuan direksyon, laki at kaanyuan
Remarks: Remarks: Remarks: Remarks: Remarks:
Mastery level: Mastery level: Mastery level: Mastery level: Mastery level:
SUBJECT: ARPAN WEEK NO. ____4______ GRADING PERIOD: FIRST GRADING_
DAY 1 DAY 2 DAY 3 DAY 4 DAY 5
DATE: ____________ DATE: ____________ DATE: ____________ DATE: ____________ DATE: ____________
LAYUNIN: LAYUNIN: LAYUNIN: LAYUNIN: LAYUNIN:
1. natutukoy ang populasyon ng ibat 1. natutukoy ang populasyon ng ibat 1. makagagamit ng mapa upang mailarawan 1. makagagamit ng mapa upang mailarawan Ang mga mag aaral ay
ibang pamayanan sa sariling lalawigan. ibang pamayanan sa sariling lalawigan. ang populasyon ng mga lalawigan sa sariling ang populasyon ng mga lalawigan sa sariling inaasahang makakakuha ng
2. naihahambing ang mga populasyon ng 2. naihahambing ang mga populasyon ng rehiyon. rehiyon.
ibat ibang pamayanan sa sariling lalawigan. ibat ibang pamayanan sa sariling lalawigan. 2. makapaghahambing ng mga lalawigan sa 2. makapaghahambing ng mga lalawigan sa 75% sa Lingguhang Pagsusulit
3. nailalarawan ang populasyon ng mga 3. nailalarawan ang populasyon ng mga sariling rehiyon ayon sa dami ng populasyon sariling rehiyon ayon sa dami ng populasyon
pamayanan sa lalawigang kinabibilangan pamayanan sa lalawigang kinabibilangan gamit ang mga datos ukol sa populasyon gamit ang mga datos ukol sa populasyon
gamit ang bar grap gamit ang bar grap 3. makagagawa ng talata tungkol sa ibat 3. makagagawa ng talata tungkol sa ibat
ibang pangkat ng tao at kung paano sila ibang pangkat ng tao at kung paano sila
mapapahalagahan mapapahalagahan
PAKSA PAKSA PAKSA PAKSA
ARALIN 5. Populasyon sa Aking ARALIN 5. Populasyon sa Aking ARALIN 6. Populasyon sa Mga Lalawigan ARALIN 6. Populasyon sa Mga Lalawigan WEEKLY TEST
Pamayanan Pamayanan sa Rehiyon sa Rehiyon
SANGGUNIAN: SANGGUNIAN: SANGGUNIAN: SANGGUNIAN: EBALWASYON:
LM: ___AP3LAR-Id-5______ LM: ___AP3LAR-Id-5______ LM: ___ _AP3LAR-Id-5_____ LM: ___ _AP3LAR-Id-5_____
LG: 26 LG: ___26____ LG: _______ LG: _______
CG: __30____ CG: __30____ CG: ___30___ CG: ___30___
Pamamaraan: Pamamaraan: Pamamaraan: Pamamaraan:
1. Paunang Pagtataya 1. Paunang Pagtataya 1. Paunang Pagtataya 1. Paunang Pagtataya
2. Tukoy Alam 2. Tukoy Alam 2. Tukoy Alam 2. Tukoy Alam
3. Tunguhin 3. Tunguhin 3. Tunguhin 3. Tunguhin
4. Paglalahad 4. Paglalahad 4. Paglalahad 4. Paglalahad
5. Pagtutro At Paglalarawan 5. Pagtutro At Paglalarawan 5. Pagtutro At Paglalarawan 5. Pagtutro At Paglalarawan
6. Paglalahat / Pagbubuod 6. Paglalahat / Pagbubuod 6. Paglalahat / Pagbubuod 6. Paglalahat / Pagbubuod
7. Pagtataya 7. Pagtataya 7. Pagtataya 7. Pagtataya
EBALWASYON: EBALWASYON: EBALWASYON: EBALWASYON:
Pasagutan ang Natutuhan Ko LM Pasagutan ang Natutuhan Ko LM Pasagutan ang Natutuhan Ko LM Pasagutan ang Natutuhan Ko LM

TAKDANG - ARALIN: TAKDANG - ARALIN: TAKDANG - ARALIN: TAKDANG - ARALIN:


Gumawa ng bar grap gamit ang datus Gumawa ng bar grap gamit ang datus Gumupit ng mga larawan ng mga ibat Gumupit ng mga larawan ng mga ibat
ng iba pang barangay ng San ng iba pang barangay ng San ibang pangkat ng tao na ibang pangkat ng tao na
Narciso, Quezon. Paghambingin ang Narciso, Quezon. Paghambingin ang makikita sa sariling lalawigan o rehiyon. makikita sa sariling lalawigan o rehiyon.
mga barangay ayon sa mga barangay ayon sa Idikit ito sa puting papel. Idikit ito sa puting papel.
populasyon. Maaring gumamit ng mas populasyon. Maaring gumamit ng mas Gumawa ng talata tungkol sa pangkat Gumawa ng talata tungkol sa pangkat
marami o mas kaunti. (Palitan marami o mas kaunti. (Palitan na nagsasabi ng kanilang na nagsasabi ng kanilang
ng sariling lalawigan) ng sariling lalawigan) kahalagahan sa inyong lalawigan. Isang kahalagahan sa inyong lalawigan. Isang
halimbawa ay ang pagsulat halimbawa ay ang pagsulat
tungkol sa mga naiaambag ng mga tungkol sa mga naiaambag ng mga
matatanda o Senior Citizen ng matatanda o Senior Citizen ng
lalawigan. lalawigan.
Remarks: Remarks: Remarks: Remarks: Remarks:
Mastery level: Mastery level: Mastery level: Mastery level: Mastery level:
SUBJECT: ARPAN WEEK NO. ____5______ GRADING PERIOD: FIRST GRADING_

DAY 1 DAY 2 DAY 3 DAY 4 DAY 5


DATE: ____________ DATE: ____________ DATE: ____________ DATE: ____________ DATE: ____________
LAYUNIN: LAYUNIN: LAYUNIN: LAYUNIN: LAYUNIN:
Nailalarawan ang iba't ibang lalawigan Nailalarawan ang iba't ibang lalawigan 1. Natutukoy ang ibat ibang anyong tubig at 1. Natutukoy ang ibat ibang anyong tubig at Ang mga mag aaral ay
anyong lupa ng mga lalawigan sa sariling rehiyon anyong lupa ng mga lalawigan sa sariling rehiyon
sa rehiyon ayon sa katangiang pisikal sa rehiyon ayon sa katangiang pisikal inaasahang makakakuha ng
2. Napaghahambing ang mga pangunahing 2. Napaghahambing ang mga pangunahing
at pagkakakilanlang heograpikal nito at pagkakakilanlang heograpikal nito anyong lupa at anyong tubig ng mga lalawigan anyong lupa at anyong tubig ng mga lalawigan 75% sa Lingguhang Pagsusulit
gamit ang mapang topograpiya ng gamit ang mapang topograpiya ng sa sariling rehiyon sa sariling rehiyon
rehiyon. rehiyon. 3. Napapahalagahan sa pamamagitan ng 3. Napapahalagahan sa pamamagitan ng
pagmamalaki sa mga anyong tubig at anyong pagmamalaki sa mga anyong tubig at anyong
lupa sa mga lalawigan ng sariling lupa sa mga lalawigan ng sariling
rehiyon rehiyon
PAKSA PAKSA PAKSA PAKSA
ARALIN 7. Katangiang Pisikal na ARALIN 7. Katangiang Pisikal na ARALIN 8. Ang Mga Anyong Tubig at ARALIN 8. Ang Mga Anyong Tubig at
Nagpapakilala ng iba't-ibang Lalawigan Nagpapakilala ng iba't-ibang Lalawigan AnyongLupa sa Aming Rehiyon AnyongLupa sa Aming Rehiyon WEEKLY TEST
sa Rehiyon sa Rehiyon
SANGGUNIAN: SANGGUNIAN: SANGGUNIAN: SANGGUNIAN: EBALWASYON:
LM: ___ AP3LAR-Ie-7______ LM: ___ AP3LAR-Ie-7______ LM: _ AP3LAR-Ie-89._ LM: _ AP3LAR-Ie-89._
LG: ____34___ LG: ____34___ LG: _______ LG: _______
CG: __30____ CG: __30____ CG: __31____ CG: __31____
Pamamaraan: Pamamaraan: Pamamaraan: Pamamaraan:
1. Paunang Pagtataya 1. Paunang Pagtataya 1. Paunang Pagtataya 1. Paunang Pagtataya
2. Tukoy Alam 2. Tukoy Alam 2. Tukoy Alam 2. Tukoy Alam
3. Tunguhin 3. Tunguhin 3. Tunguhin 3. Tunguhin
4. Paglalahad 4. Paglalahad 4. Paglalahad 4. Paglalahad
5. Pagtutro At Paglalarawan 5. Pagtutro At Paglalarawan 5. Pagtutro At Paglalarawan 5. Pagtutro At Paglalarawan
6. Paglalahat / Pagbubuod 6. Paglalahat / Pagbubuod 6. Paglalahat / Pagbubuod 6. Paglalahat / Pagbubuod
7. Pagtataya 7. Pagtataya 7. Pagtataya 7. Pagtataya
EBALWASYON: EBALWASYON: EBALWASYON: EBALWASYON:
Pasagutan ang Natutuhan Ko LM p. Ipasagot ang gawain sa Natutuhan Ko Ipasagot ang gawain sa Natutuhan Ko
_____ sa sagutang papel. Pasagutan ang Natutuhan Ko LM p. LM p.______. LM p.______.
Ang mga sagot ay naayon sa aktual na _____ sa sagutang papel. Maaring gamitin ang pagtataya na ginawa Maaring gamitin ang pagtataya na ginawa
impormasyon ng ibat ibang Ang mga sagot ay naayon sa aktual na para sa sariling lalawigan para sa sariling lalawigan
rehiyon impormasyon ng ibat ibang at rehiyon. at rehiyon.
rehiyon
TAKDANG - ARALIN: TAKDANG - ARALIN: TAKDANG - ARALIN: TAKDANG - ARALIN:
Gumawa ng polyeto ng anyong tubig Gumawa ng polyeto ng anyong tubig Gumawa ng sariling mapa ng lalawigan Gumawa ng sariling mapa ng lalawigan
at anyong lupa sa inyong lugar. at anyong lupa sa inyong lugar. na nagpapakita ng iba na nagpapakita ng iba
Hikayatin ang mga turista na pumunta Hikayatin ang mga turista na pumunta pang anyong lupa at anyong tubig na pang anyong lupa at anyong tubig na
sa inyong lugar upang makita sa inyong lugar upang makita matatagpuan sa inyong matatagpuan sa inyong
ang kagandahan nito. Mag-isip at ang kagandahan nito. Mag-isip at lugar. lugar.
gumawa ng kampanya upang gumawa ng kampanya upang
mahikayat ang mga turista na pumasyal mahikayat ang mga turista na pumasyal
dito. Ipakita ito sa klase sa dito. Ipakita ito sa klase sa
susunod na pagkikita. susunod na pagkikita.
Remarks: Remarks: Remarks: Remarks: Remarks:
Mastery level: Mastery level: Mastery level: Mastery level: Mastery level:
SUBJECT: ARPAN WEEK NO. ____6______ GRADING PERIOD: FIRST GRADING_

DAY 1 DAY 2 DAY 3 DAY 4 DAY 5


DATE: ____________ DATE: ____________ DATE: ____________ DATE: ____________ DATE: ____________
LAYUNIN: LAYUNIN: LAYUNIN: LAYUNIN: LAYUNIN:
1. Natutukoy ang pagkakaugnay-ugnay ng 1. Natutukoy ang pagkakaugnay-ugnay ng 1. Nakagagawa ng payak na mapa na 1. Nakagagawa ng payak na mapa na Ang mga mag aaral ay
mga anyong tubig at anyong lupa sa sariling mga anyong tubig at anyong lupa sa sariling nagpapakita ng mahahalagang anyong lupa nagpapakita ng mahahalagang anyong lupa inaasahang makakakuha ng
lalawigan at rehiyon. lalawigan at rehiyon. at tubig sa sariling lalawigan at rehiyon at tubig sa sariling lalawigan at rehiyon
2. Napapahalagahan ang pagkakaugnay- 2. Napapahalagahan ang pagkakaugnay- 2. Nagagamit ang mapa sa pagtukoy ng 2. Nagagamit ang mapa sa pagtukoy ng 75% sa Lingguhang Pagsusulit
ugnay ng mga anyong tubig at anyong lupa ugnay ng mga anyong tubig at anyong lupa mahahalagang anyong mahahalagang anyong
sa sariling lalawigan at rehiyon. sa sariling lalawigan at rehiyon. lupa at anyong tubig sa sariling lalawigan at lupa at anyong tubig sa sariling lalawigan at
rehiyon.. rehiyon..
PAKSA PAKSA PAKSA PAKSA
ARALIN 9. Pagkakaugnay-ugnay ng mga ARALIN 9. Pagkakaugnay-ugnay ng mga ARALIN 10. Paggawa ng Mapa ng ARALIN 10. Paggawa ng Mapa ng
Anyong Tubig at Anyong Lupa sa Aking Anyong Tubig at Anyong Lupa sa Aking Mahahalagang Anyong Lupa at Anyong Mahahalagang Anyong Lupa at Anyong WEEKLY TEST
Lalawigan at Rehiyon Lalawigan at Rehiyon Tubig sa sariling Lalawigan at Rehiyon at Tubig sa sariling Lalawigan at Rehiyon at
mga Karatig Nito mga Karatig Nito
SANGGUNIAN: SANGGUNIAN: SANGGUNIAN: SANGGUNIAN: EBALWASYON:
LM: AP3LAR-If-9 LM: AP3LAR-If-9 LM: AP3LAR-If-10 LM: AP3LAR-If-10
LG: ___46____ LG: ___46____ LG: ____48___ LG: ____48___
CG: __31____ CG: __31____ CG: ___31___ CG: ___31___
Pamamaraan: Pamamaraan: Pamamaraan: Pamamaraan:
1. Paunang Pagtataya 1. Paunang Pagtataya 1. Paunang Pagtataya 1. Paunang Pagtataya
2. Tukoy Alam 2. Tukoy Alam 2. Tukoy Alam 2. Tukoy Alam
3. Tunguhin 3. Tunguhin 3. Tunguhin 3. Tunguhin
4. Paglalahad 4. Paglalahad 4. Paglalahad 4. Paglalahad
5. Pagtutro At Paglalarawan 5. Pagtutro At Paglalarawan 5. Pagtutro At Paglalarawan 5. Pagtutro At Paglalarawan
6. Paglalahat / Pagbubuod 6. Paglalahat / Pagbubuod 6. Paglalahat / Pagbubuod 6. Paglalahat / Pagbubuod
7. Pagtataya 7. Pagtataya 7. Pagtataya 7. Pagtataya
EBALWASYON: EBALWASYON: EBALWASYON: EBALWASYON:
Pasagutan ang gawain sa "Natutuhan Ko" Pasagutan ang gawain sa "Natutuhan Ko"
Pasagutan ang Natutuhan Pasagutan ang Natutuhan LM p. ____. Bigyan ng LM p. ____. Bigyan ng
Ko. Ko. kaukulang puntos batay sa tamang kaukulang puntos batay sa tamang
impormasyon sa sariling rehiyon. impormasyon sa sariling rehiyon.
Gamitin ang minumungkahing rubrics sa Gamitin ang minumungkahing rubrics sa
pagbigay ng puntos sa pagbigay ng puntos sa
ginawang mapa ng mga mag-aaral. ginawang mapa ng mga mag-aaral.

TAKDANG - ARALIN: TAKDANG - ARALIN: TAKDANG - ARALIN: TAKDANG - ARALIN:


Gumawa ng mapa ng iba pang anyong Gumawa ng mapa ng iba pang anyong Gumupit ng larawan ng mga anyong Gumupit ng larawan ng mga anyong
lupa at anyong tubig na lupa at anyong tubig na lupa at tubig sa lupa at tubig sa
magkakaugnay sa ating lalawigan. magkakaugnay sa ating lalawigan. iyong bayan. Gumuhit din ng mapa ng iyong bayan. Gumuhit din ng mapa ng
Gumamit ng rubric sa Gumamit ng rubric sa iyong bayan at dito idikit iyong bayan at dito idikit
pagpupuntos ng natapos na gawain pagpupuntos ng natapos na gawain ang mga larawan iyong ginupit. na ang mga larawan iyong ginupit.
gawain
Remarks: Remarks: Remarks: Remarks: Remarks:
Mastery level: Mastery level: Mastery level: Mastery level: Mastery level:
SUBJECT: ARPAN WEEK NO. ____7_____ GRADING PERIOD: FIRST GRADING_

DAY 1 DAY 2 DAY 3 DAY 4 DAY 5


DATE: ____________ DATE: ____________ DATE: ____________ DATE: ____________ DATE: ____________
LAYUNIN: LAYUNIN: LAYUNIN: LAYUNIN: LAYUNIN:
1. nakapagtukoy ang mga lugar nasensitibo sa 1. nakapagtukoy ang mga lugar nasensitibo sa 1. nakapagtukoy ang mga lugar na sensitibo 1. nakapagtukoy ang mga lugar na sensitibo Ang mga mag aaral ay
panganib sa sariling lalawigan at rehiyon gamit panganib sa sariling lalawigan at rehiyon gamit sa panganib sa sariling lalawigan at rehiyon sa panganib sa sariling lalawigan at rehiyon inaasahang makakakuha ng
ang hazard map; ang hazard map; gamit ang hazard map; gamit ang hazard map;
nakagagawa ng mga hakbang ng 75% sa Lingguhang Pagsusulit
2. nakagagawa ng mga hakbang ng pagtugon 2. nakagagawa ng mga hakbang ng pagtugon
2. nakagagawa ng mga hakbang ng 2.
bilang paghahanda sa mga posibling sakuna sa bilang paghahanda sa mga posibling sakuna sa
sariling lalawigan at rehiyon sariling lalawigan at rehiyon pagtugon bilang paghahanda sa mga pagtugon bilang paghahanda sa mga
posibling sakuna sa sariling lalawigan at posibling sakuna sa sariling lalawigan at
rehiyon rehiyon
PAKSA PAKSA PAKSA PAKSA
ARALIN 11.1 Mga Lugar na Sensitibo sa ARALIN 11.1 Mga Lugar na Sensitibo sa ARALIN 11.1 Mga Lugar na Sensitibo sa ARALIN 11.1 Mga Lugar na Sensitibo sa
Panganib Batay sa Lokasyon at Panganib Batay sa Lokasyon at Panganib Batay sa Lokasyon at Panganib Batay sa Lokasyon at WEEKLY TEST
Topograpiya Topograpiya Topograpiya Topograpiya
SANGGUNIAN: SANGGUNIAN: SANGGUNIAN: SANGGUNIAN: EBALWASYON:
LM: ___ _AP3LAR-Ig-h-11____ LM: ___ _AP3LAR-Ig-h-11____ LM: __AP3LAR-Ig-h-11_ ______ LM: __AP3LAR-Ig-h-11_ ______
LG: ___52____ LG: ____52___ LG: ___52____ LG: ___52____
CG: ___31___ CG: ___31___ CG: ___31___ CG: ___31___
Pamamaraan: Pamamaraan: Pamamaraan: Pamamaraan:
1. Paunang Pagtataya 1. Paunang Pagtataya 1. Paunang Pagtataya 1. Paunang Pagtataya
2. Tukoy Alam 2. Tukoy Alam 2. Tukoy Alam 2. Tukoy Alam
3. Tunguhin 3. Tunguhin 3. Tunguhin 3. Tunguhin
4. Paglalahad 4. Paglalahad 4. Paglalahad 4. Paglalahad
5. Pagtutro At Paglalarawan 5. Pagtutro At Paglalarawan 5. Pagtutro At Paglalarawan 5. Pagtutro At Paglalarawan
6. Paglalahat / Pagbubuod 6. Paglalahat / Pagbubuod 6. Paglalahat / Pagbubuod 6. Paglalahat / Pagbubuod
7. Pagtataya 7. Pagtataya 7. Pagtataya 7. Pagtataya
EBALWASYON: EBALWASYON: EBALWASYON: EBALWASYON:

Pasagutan ang Natutuhan Ko LM, p.__. Pasagutan ang Natutuhan Ko LM, p.__. Pasagutan ang Natutuhan Ko LM, p.__. Pasagutan ang Natutuhan Ko LM, p.__.
Maaring dagdagan ang Maaring dagdagan ang Maaring dagdagan ang Maaring dagdagan ang
mga tanong na naakma sa sariling mga tanong na naakma sa sariling mga tanong na naakma sa sariling mga tanong na naakma sa sariling
lalawigan at rehiyon. maaring lalawigan at rehiyon. maaring lalawigan at rehiyon. maaring lalawigan at rehiyon. maaring
idagdag ang mga sumusunod na tanong idagdag ang mga sumusunod na tanong idagdag ang mga sumusunod na tanong idagdag ang mga sumusunod na tanong
batay sa rehiyon batay sa rehiyon batay sa rehiyon batay sa rehiyon

TAKDANG - ARALIN: TAKDANG - ARALIN: TAKDANG - ARALIN: TAKDANG - ARALIN:


Papagdalhin ng mga mag-aaral ng tig- Papagdalhin ng mga mag-aaral ng tig- Papagdalhin ng mga mag-aaral ng tig- Papagdalhin ng mga mag-aaral ng tig-
isang larawan (news isang larawan (news isang larawan (news isang larawan (news
clip) ng mga kalamidad na naganap sa clip) ng mga kalamidad na naganap sa clip) ng mga kalamidad na naganap sa clip) ng mga kalamidad na naganap sa
sariling rehiyon at sariling rehiyon at sariling rehiyon at sariling rehiyon at
naganap sa ibang rehiyon. Sa dalawa naganap sa ibang rehiyon. Sa dalawa naganap sa ibang rehiyon. Sa dalawa naganap sa ibang rehiyon. Sa dalawa
hanggang tatlong hanggang tatlong hanggang tatlong hanggang tatlong
pangungusap ipaghambing ang mga pangungusap ipaghambing ang mga pangungusap ipaghambing ang mga pangungusap ipaghambing ang mga
sakunang naranasan ng sakunang naranasan ng sakunang naranasan ng sakunang naranasan ng
sariling rehiyon at ibang rehiyon. sariling rehiyon at ibang rehiyon. sariling rehiyon at ibang rehiyon. sariling rehiyon at ibang rehiyon.
Remarks: Remarks: Remarks: Remarks: Remarks:
Mastery level: Mastery level: Mastery level: Mastery level: Mastery level:
SUBJECT: ARPAN WEEK NO. ____8______ GRADING PERIOD: FIRST GRADING_

DAY 1 DAY 2 DAY 3 DAY 4 DAY 5


DATE: ____________ DATE: ____________ DATE: ____________ DATE: ____________ DATE: ____________
LAYUNIN: LAYUNIN: LAYUNIN: LAYUNIN: LAYUNIN:
1. Natutukoy ang maagap at wastong 1. Natutukoy ang maagap at wastong Nailalarawan ang mga pangunahing Nailalarawan ang mga pangunahing Ang mga mag aaral ay
pagtugon sa mga panganib na madalas pagtugon sa mga panganib na madalas likas na yaman na matatagpuan sa likas na yaman na matatagpuan sa inaasahang makakakuha ng
maranasan ng sariling rehiyon maranasan ng sariling rehiyon
2. Nagagawa ang maagap at wastong 2. Nagagawa ang maagap at wastong lalawigan o rehiyon. lalawigan o rehiyon. 75% sa Lingguhang Pagsusulit
pagtugon sa mga panganib pagtugon sa mga panganib
ARALIN 11.2. Mga Maagap at ARALIN 11.2. Mga Maagap at PAKSA PAKSA
Wastong Pagtugon sa Wastong Pagtugon sa ARALIN 12. Mga Pangunahing Likas na ARALIN 12. Mga Pangunahing Likas na
mga Panganib na Madalas mga Panganib na Madalas Yaman ng mga Lalawigan sa Rehiyon Yaman ng mga Lalawigan sa Rehiyon WEEKLY TEST
Maranasan ng Sariling Rehiyon Maranasan ng Sariling Rehiyon
SANGGUNIAN: SANGGUNIAN: SANGGUNIAN: SANGGUNIAN: EBALWASYON:
LM: ___ AP3LAR-Ig-h-11____ LM: ___ AP3LAR-Ig-h-11____ LM: ___ AP3LAR-Ih-12_____ LM: ___ AP3LAR-Ih-12_____
LG: ____67___ LG: ____67___ LG: ____70___ LG: ____70___
CG: ___31___ CG: ___31___ CG: _31____ CG: _31____
Pamamaraan: Pamamaraan: Pamamaraan: Pamamaraan:
1. Paunang Pagtataya 1. Paunang Pagtataya 1. Paunang Pagtataya 1. Paunang Pagtataya
2. Tukoy Alam 2. Tukoy Alam 2. Tukoy Alam 2. Tukoy Alam
3. Tunguhin 3. Tunguhin 3. Tunguhin 3. Tunguhin
4. Paglalahad 4. Paglalahad 4. Paglalahad 4. Paglalahad
5. Pagtutro At Paglalarawan 5. Pagtutro At Paglalarawan 5. Pagtutro At Paglalarawan 5. Pagtutro At Paglalarawan
6. Paglalahat / Pagbubuod 6. Paglalahat / Pagbubuod 6. Paglalahat / Pagbubuod 6. Paglalahat / Pagbubuod
7. Pagtataya 7. Pagtataya 7. Pagtataya 7. Pagtataya
EBALWASYON: EBALWASYON: EBALWASYON: EBALWASYON:
Pasagutan ang Natutuhan Ko LM, p.__. Pasagutan ang Natutuhan Ko LM, p.__. Pasagutan ang Natutuhan Ko LM, p.__. Pasagutan ang Natutuhan Ko LM, p.__.
Ipagawa ito sa kanilang Ipagawa ito sa kanilang
sagutang papel sagutang papel
TAKDANG - ARALIN: TAKDANG - ARALIN: TAKDANG - ARALIN: TAKDANG - ARALIN:
Itala ang mga Itala ang mga Gumupit o gumuhit ng mga Gumupit o gumuhit ng mga
paghahandang ginagawa paghahandang ginagawa larawan ng mga Likas na larawan ng mga Likas na
ng inyong pamilya at ng inyong pamilya at yaman at pangkatin ito yaman at pangkatin ito
barangay para sa mga barangay para sa mga ayon sa uri. Ilagay sa ayon sa uri. Ilagay sa
darating na mga darating na mga envelop at envelop at
kalamidad kalamidad pangalanan ayon sa uri. pangalanan ayon sa uri.
Remarks: Remarks: Remarks: Remarks: Remarks:
Mastery level: Mastery level: Mastery level: Mastery level: Mastery level:
SUBJECT: ARPAN WEEK NO. ____9______ GRADING PERIOD: FIRST GRADING_
DAY 1 DAY 2 DAY 3 DAY 4 DAY 5
DATE: ____________ DATE: ____________ DATE: ____________ DATE: ____________ DATE: ____________
LAYUNIN: LAYUNIN: LAYUNIN: LAYUNIN: LAYUNIN:
1. Nakabubuo ng konklusyon na ang 1. Nakabubuo ng konklusyon na ang 1. Nasusuri ang matalino at di-matalinong 1. Nasusuri ang matalino at di-matalinong Ang mga mag aaral ay
matalinong pangangasiwa ng likas na yaman matalinong pangangasiwa ng likas na yaman paraan ng paraan ng inaasahang makakakuha ng
ay may kinalaman sa pag-unlad ng sariling ay may kinalaman sa pag-unlad ng sariling pangangasiwa sa mga likas na yaman ng pangangasiwa sa mga likas na yaman ng
lalawigan at rehiyon; at lalawigan at rehiyon; at sariling lalawigan at rehiyon; at sariling lalawigan at rehiyon; at 75% sa Lingguhang Pagsusulit
2. Nakapagbibigay ng mga halimbawa ng 2. Nakapagbibigay ng mga halimbawa ng 2. Napapahalagahan ang mga paraan ng 2. Napapahalagahan ang mga paraan ng
lalawigan o rehiyon na umunlad dahil sa lalawigan o rehiyon na umunlad dahil sa matalinong pangangasiwa ng likas na yaman matalinong pangangasiwa ng likas na yaman
wastong pangangalaga ng kanilang likas na wastong pangangalaga ng kanilang likas na sa sariling lalawigan at rehiyon. sa sariling lalawigan at rehiyon.
yaman yaman
PAKSA PAKSA PAKSA PAKSA
ARALIN 13.2. Matalinong Pagangasiwa ARALIN 13.2. Matalinong Pagangasiwa ARALIN 13.1.Matalino at Di-matalinong ARALIN 13.1.Matalino at Di-matalinong
sa Likas na Yaman: Kaunlaran ng sa Likas na Yaman: Kaunlaran ng paraan ng Pangangasiwa sa mga Likas paraan ng Pangangasiwa sa mga Likas WEEKLY TEST
Rehiyon at Lalawigan Rehiyon at Lalawigan na Yaman ng Sariling Lalawigan at na Yaman ng Sariling Lalawigan at
Rehiyon Rehiyon
SANGGUNIAN: SANGGUNIAN: SANGGUNIAN: SANGGUNIAN: EBALWASYON:
LM: ___diAP3LAR-Ii-13 ______ LM: ___diAP3LAR-Ii-13 ______ LM: AP3LAR-Ii-13_____ LM: AP3LAR-Ii-13_____
LG: ____71___ LG: ____71___ LG: ____76___ LG: ___76____
CG: ___31___ CG: ___31___ CG: __31____ CG: __31____
Pamamaraan: Pamamaraan: Pamamaraan: Pamamaraan:
1. Paunang Pagtataya 1. Paunang Pagtataya 1. Paunang Pagtataya 1. Paunang Pagtataya
2. Tukoy Alam 2. Tukoy Alam 2. Tukoy Alam 2. Tukoy Alam
3. Tunguhin 3. Tunguhin 3. Tunguhin 3. Tunguhin
4. Paglalahad 4. Paglalahad 4. Paglalahad 4. Paglalahad
5. Pagtutro At Paglalarawan 5. Pagtutro At Paglalarawan 5. Pagtutro At Paglalarawan 5. Pagtutro At Paglalarawan
6. Paglalahat / Pagbubuod 6. Paglalahat / Pagbubuod 6. Paglalahat / Pagbubuod 6. Paglalahat / Pagbubuod
7. Pagtataya 7. Pagtataya 7. Pagtataya 7. Pagtataya
EBALWASYON: EBALWASYON: EBALWASYON: EBALWASYON:
Basahin at sagutan ang Basahin at sagutan ang Basahin at sagutan ang Basahin at sagutan ang
"Natutunan Ko" "Natutunan Ko" "Natutunan Ko" "Natutunan Ko"
TAKDANG - ARALIN: TAKDANG - ARALIN: TAKDANG - ARALIN: TAKDANG - ARALIN:
Gumupit o gumuhit ng mga larawan Gumupit o gumuhit ng mga larawan
GAWAIN: _____ GAWAIN: _____ ng matalino at dimatalinong ng matalino at dimatalinong
pangangasiwa ng likas na yaman. pangangasiwa ng likas na yaman.
PAHINA: ______ PAHINA: ______ Idikit o gawin ito Idikit o gawin ito
sa bond paper. Isulat sa ibaba ng sa bond paper. Isulat sa ibaba ng
larawan kung ito ay larawan kung ito ay
matalinong pangngangasiwa o hindi matalinong pangngangasiwa o hindi
matalinong matalinong
pangangasiwa pangangasiwa
Remarks: Remarks: Remarks: Remarks: Remarks:
Mastery level: Mastery level: Mastery level: Mastery level: Mastery level:
SUBJECT: ARPAN WEEK NO. ____10______ GRADING PERIOD: FIRST GRADING_

DAY 1 DAY 2 DAY 3 DAY 4 DAY 5


DATE: ____________ DATE: ____________ DATE: ____________ DATE: ____________ DATE: ____________
LAYUNIN: LAYUNIN:
LAYUNIN: LAYUNIN: 1. Natutukoy ang ilang katangiang pisikal katulad ng 1. Natutukoy ang ilang katangiang pisikal katulad ng
LAYUNIN:
1. Nakabubuo ng konklusyon na ang 1. Nakabubuo ng konklusyon na ang klima, klima, Ang mga mag aaral ay
panahon, lokasyon at kabuuang kaanyuan ng panahon, lokasyon at kabuuang kaanyuan ng
matalinong pangangasiwa ng matalinong pangangasiwa ng kapaligiran ng kapaligiran ng inaasahang makakakuha ng
likas na yaman ay may kinalaman sa pag- likas na yaman ay may kinalaman sa pag- sariling lalawigan at mga karatig lalawigan ng rehiyon sariling lalawigan at mga karatig lalawigan ng rehiyon

unlad ng sariling lalawigan at rehiyon; at unlad ng sariling lalawigan at rehiyon; at


gamit gamit 75% sa Lingguhang Pagsusulit
ang mapa; ang mapa;
2. Nakapagbibigay ng mga halimbawa ng 2. Nakapagbibigay ng mga halimbawa ng 2. Nakapagpapakita ng pagpapahalaga sa mga 2. Nakapagpapakita ng pagpapahalaga sa mga
natatanging natatanging
lalawigan o rehiyon na umunlad dahil sa lalawigan o rehiyon na umunlad dahil sa katangiang pisikal at kabuuang kaanyuan ng pisikal na katangiang pisikal at kabuuang kaanyuan ng pisikal na
wastong pangangalaga ng kanilang likas na wastong pangangalaga ng kanilang likas na kapaligiran ng sariling lalawigan at karatig na mga kapaligiran ng sariling lalawigan at karatig na mga
lalawigan lalawigan
yaman yaman ng rehiyon sa pamamagitan ng malikhaing sining ng rehiyon sa pamamagitan ng malikhaing sining
3. Nakabubuo ng sariling interpretasyon o 3. Nakabubuo ng sariling interpretasyon o
paglalarawan ng paglalarawan ng
kapaligiran ng kinabibilangang lalawigan at karatig na kapaligiran ng kinabibilangang lalawigan at karatig na
mga mga
lalawigan ng rehiyon lalawigan ng rehiyon

PAKSA PAKSA PAKSA PAKSA


ARALIN 13.2. Matalinong Pagangasiwa ARALIN 13.2. Matalinong Pagangasiwa Ang Kapaligiran ng Aking Lalawigan Ang Kapaligiran ng Aking Lalawigan
sa Likas na Yaman:Kaunlaran ng sa Likas na Yaman:Kaunlaran ng
at mga
Lalawigan sa Rehiyon
at mga
Lalawigan sa Rehiyon
WEEKLY TEST
Rehiyon at Lalawigan Rehiyon at Lalawigan
SANGGUNIAN: SANGGUNIAN: SANGGUNIAN: SANGGUNIAN: EBALWASYON:
LM: ___ _AP3LAR-Ii-14_____ LM: ___ _AP3LAR-Ii-14_____ LM: ___ ______ LM: ___ ______ Batay sa mapa ng rehiyon, piliin ang
LG: ___80____ LG: ____80___ LG: ___84____ LG: ____84___ pinakaangkop na
paglalarawan sa bawat lalawigan ng
CG: ___32___ CG: ___32___ CG: ______ CG: ______
rehiyon.
Pamamaraan: Pamamaraan: Pamamaraan: Pamamaraan: 1. Si Ding ay taga-Dasmarinas, Cavite at
naimbitahan ng
1. Paunang Pagtataya 1. Paunang Pagtataya 1. Paunang Pagtataya 1. Paunang Pagtataya kanyang pinsan na bisitahin siya sa
2. Tukoy Alam 2. Tukoy Alam 2. Tukoy Alam 2. Tukoy Alam Tagaytay City. Paano niya
ilalarawan ang kanyang biyahe
3. Tunguhin 3. Tunguhin 3. Tunguhin 3. Tunguhin papuntang Tagaytay?
4. Paglalahad 4. Paglalahad 4. Paglalahad 4. Paglalahad a. Siya ay dadaan sa isang lawa.
b. Siya ay paakyat sa bulubunduking
5. Pagtutro At Paglalarawan 5. Pagtutro At Paglalarawan 5. Pagtutro At Paglalarawan 5. Pagtutro At Paglalarawan lugar.
6. Paglalahat / Pagbubuod 6. Paglalahat / Pagbubuod 6. Paglalahat / Pagbubuod 6. Paglalahat / Pagbubuod c. Siya ay bibiyahe sa patag na daan.
4
7. Pagtataya 7. Pagtataya 7. Pagtataya 7. Pagtataya d. Siya ay dadaan sa isang kagubatan.
2. Ang pinakamalapit na daanan mula
EBALWASYON: EBALWASYON: EBALWASYON: EBALWASYON: Tagaytay hanggang sa
Bulkang Taal ay isang bangka sapagkat
Basahin at sagutan ang Basahin at sagutan ang Basahin at sagutan ang Basahin at sagutan ang ______________.
"Natutunan Ko" "Natutunan Ko" "Natutunan Ko" "Natutunan Ko" a. Isang ilog ang madadaanan papunta
doon.
b. Isang lawa ang madadaanan
papunta doon.
c. Isang dagat ang madadaanan
TAKDANG - ARALIN: TAKDANG - ARALIN: TAKDANG - ARALIN: TAKDANG - ARALIN: papunta doon,
d. Isang talon ang madadaanan
GAWAIN: _____ GAWAIN: _____ GAWAIN: _____ GAWAIN: _____ papunta doon.
3. Aling dalawang lalawigan ang
PAHINA: ______ PAHINA: ______ PAHINA: ______ PAHINA: ______ dinadaanan ng kabundukan
ng Sierra Madre?
a. Batangas at Cavite
b. Cavite at Laguna
c. Cavite at Rizal
Remarks: Remarks: Remarks: Remarks: Remarks:
Mastery level: Mastery level: Mastery level: Mastery level: Mastery level:

You might also like