You are on page 1of 5

4 GRADES 1 TO 12 DAILY Paaralan APARRI SCHOOL OF ARTS AND TRADES Baitang/Antas BAITANG 11

LESSON LOG Guro BB. KRISTELL S. ALIPIO Asignatura FILIPINO


(Pang-araw-araw na Petsa/Oras Setyembre 25 29 Setyembre, 2017 Markahan UNANG SEMESTER
Tala sa Pagtuturo)

UNANG SESYON IKALAWANG SESYON IKATLONG SESYON IKAAPAT NA SESYON


I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Nauunawaan ang mga konsepto, elementong kultural, kasaysayan, at gamit ng wika sa lipunang Pilipino.
B. Pamantayan sa Pagganap Nakagagawa ng isang sanaysay batay sa isang panayam tungkol sa aspektong kultural o lingguwistiko ng napiling komunidad
C. Mga Kasanayan sa Natutukoy ang kahalagahan ng a. Natutukoy ng mga angkop na salita at pangungusap ayon sa konteksto ng paksang napakinggan sa
Pampagkatuto wikang Filipino sa larangan ng mga balita, sa radio, at telebisyon. (F11PN IId - 89
industriya at negosyo. b. Nabibigyang kahulugan ang mga salitang ginamit sa talakayan. (F11PT IIe 87)
c. Napipili ang angkop na mga salita at paraan ng paggamit nito sa mga usapan o talakayan batay sa
kausap, pinag-uusaapan, lugar, panahon, layunin at grupong kinabibilangan. (F11PS Iie 90)
II. NILALAMAN Wikang Filipino sa Negosyo aat Kakayahang Diskorsal Kakayahang Sosyolinggwistik Kakayahang Lingguwistiko
Industriya
KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay ng Komunikasyon at Pananaliksik sa Komunikasyon at Pananaliksik sa Komunikasyon at Pananaliksik sa Komunikasyon at Pananaliksik sa
Guro Wika at Kulturang Pilipino ni Wika at Kulturang Pilipino ni Wika at Kulturang Pilipino ni Wika at Kulturang Pilipino ni
Servillano T. Marquez sa pahina Servillano T. Marquez sa pahina Servillano T. Marquez sa pahina Servillano T. Marquez sa pahina
130-131 134-135 136-137 137-138
2. Mga pahina sa Kagamitang
pangmag-aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan
mula sa portal ng Learning
Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo Tisa at pisara Laptop para sa Powerpoint Tisa at pisara Tisa at pisara
Presentation
TV para sa video
Tisa at pisara
Mga larawan
III. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin Pagpapatuloy ng talakayan noong Magpapakita ng ibat ibang mga Pagbabalik-aral sa nakaraang Pagbuo ng concept map sa
at/o pagsisimula ng bagong aralin. nakaraang lingo. larawan. paksa. salitang LINGGWISTIK.
Gabay na tanong: Pagpapakilala sa panibagong Gabay na Tanong:
1. Ano ang mensaheng paksa. 1. Anong mga salita ang
nais ipahiwatig ng mga maaari nating iugnay sa
larawang ito? salitang ito?
2. Anong emosyon kaya
ang napapaloob dito?
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Naniniwala ba kayo sa pahayag Gamit ang mga salitang inyong
na No man is an island? ibinigay, ano kaya ang
Panindigan ang sagot. mabubuong kahulugan ng
linggwistik ayon sa mga ito?
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa Kung ang mga larawan ay Sa inyong kuro-kuro, malaki ba Paglalahad ng bagong paksa
sa bagong aralin maaari nating bigyang ang gampanin ng wika sa bilang pagpapatuloy sa
interpretasyon, maaari rin ba ugnayan sa ibang tao? natalakay noong nakaraan.
natin itong gawin sa mga salita o
pangungusap? Paano mo
nasabing oo at paanong hindi?
D. Pagtalakay ng bagong konsepto Pagtatalakay ng paksa gamit ang Tatalakayin ang paksa gamit ang Tatalakayin ang paksa gamit ang
at paglalahad ng bagong tisa at pisara. tisa at pisara. tisa at pisara.
kasanayan #1
Magpapakita rin ng mga
pangungusap bilang pagbibigay
halimbawa sa mga natalakay na
konseeto ng paksa.
E. Pagtalakay ng bagong konsepto
at paglalahad ng bagong
kasanayan #2
F. Paglinang at Kabihasnan Pagpapabasa ng mga Gabay na tanong: Sa inyong palagay, sa larangan
pangungusap sa mag-aaral at Ano na nga ang napapaloob sa ng asignaturang ito, ang
pagpapatukoy ng pinapahiwatig kakayahang sosyolinggwistik? kakayahang linggwistiko ba ang
nitong mensahe. pinakamahalagang mahasang
kakayahan?
G. Paglalapat ng aralin sa pang- Bilang mag-aaral, paano nga ba Bilang isang mamamayang Bilang mag-aaral ng
araw-araw na buhay nakatutulong sa inyo ang Pilipino, gaano nga ba kahalaga asignaturang ito, paano
pagiging mahusay sa pagbibigay ang pagkatuto at pagyakap sa makatutulong sa iyong pag-aaral
ng intepretasyon? kakayahang ito? ng kahusayan sa linggwistiko?
H. Paglalahat ng Aralin Sa inyong palagay, paano natin Pagbabalik-aral sa natalakay na Makatutulong ba ang
natutukoy ang nais ipahiwatig paksa. kakayahang ito sa paglinang ng
ng mga nababasa o naririnig iyong kagalingan sa gramatika?
nating pangungusap? Ano ang
nakatutulong sa atin para mas
maintindihan ang mensahe ng
mga salita?
I. Pagtataya ng Aralin Magpapakita ng larawan sa Pagpapabasa ng isang kwento at
mag-aaral at itoy kanilang sasagutin ang mga kalakip na
bibigyan ng sariling diyalogo. katanungan.
1. Saan nag-uusap?
2. Sino ang nag-uusap?
3. Ano ang layunin ng pag-
uusap?
4. Paano ang takbo ng
usapan?
5. Pormal ba o di pormal?
6. Pasalita ba o pasulat?
7. Ano ang paksa ng
usapan?
8. Nagsasalaaysay baa o
nakikipagtalo?
J. Karagdagang gawain para sa Manaliksik o manood ng isang
takdang aralin at remediation pelikula (o napanood na) at
suriin kung makikita ang
kakayahang sosyolinggwistik
dito. Isulat ang pamagt ng
pelikula at ang bahaging
makikita ang kakayahang ito.
IV. MGA TALA
V. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng mag-aaral na nakaunawa
sa aralin
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation?
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo nakatulong ng lubos?
Paano ito nakatulong?

Inihanda ni:

KRISTELL S. ALIPIO
Guro sa Asignatura

Pinagtibay ni:

EDWARD D. GARCIA, Ph.D.


Senior Principal II

You might also like